(¯`•♥•´¯) ~ ♥GuiLun VietNam Fansite♥ ~ (¯`•♥•´¯)
[Blog] Kỷ niệm  Hinhanh

(_ ¸.•° Chào Mừng Đến Với GLFS °•.¸ _)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

[Blog] Kỷ niệm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Chủ_Tịch_Hội
♥Đầu Đảng
♥Đầu Đảng♥

Chủ_Tịch_Hội

Leo Age : 32
Birthday : 04/08/1991
Join GLFS : 05/05/2010
Điểm : 2294
Điểm Danh Vọng : 576

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySat Nov 27, 2010 2:53 pm

Ngày hôm nay đột nhiên ngồi nhớ lại những giây phút mình đã trải qua. Tự hỏi sao thời gian lại trôi qua nhanh thế. Mới đó thui những gì vui vẻ đi qua chỉ còn có thể gọi bằng 4 chữ “Kỷ niệm” và “Ký ức”.

Cái giây phút cùng nhau nói cười, cùng nhau vì một tương lai xa xôi và cùng nhau vì một sở thích vui vẻ, chúng tôi là thành lập lên một nhóm gồm có 13 thành viên. Và cái nhóm đó chúng tôi đặt cho nó một cái tên “Poison Pudding”. Tuy nhóm giờ đây mỗi người một ngã nhưng những gì nhóm đã từng trải qua mãi mãi là ký ức đẹp. Một ký ức không thể bị xóa nhòa.

Chúng tôi cùng nhau cười, cùng nhau buồn về chuyện của đối phương nhưng giờ đây lại không thể khi không còn chung đường nữa.

Halloween của một năm trước thui khi chúng tôi vừa thành lập nhóm, đã cùng nhau ăn mừng và đi chơi rất vui vẻ. Nhưng một năm sau thì mọi thứ đã không còn tuyệt như lúc ban đầu. Tôi chỉ còn 2 người đi chơi chung, tuy rằng 2 người đó chỉ có một người trong nhóm. Xem lại những bức hình khiến tôi mún bậc khóc. Vì sao chúng tôi lại không thể đồng lòng như trước nữa.

Cái ước mơ mà chúng tôi cùng ngồi bên nhau để tính toán cho tương lai đâu rồi??? Tôi tự hỏi nếu 2 năm nữa tôi sang Taiwan thì nhóm tôi sẽ có ai đi cùng tôi??? Vậy mà trước đó chúng tôi đã vì cái tương lai tốt đẹp này mà dựng đường cho 2 năm tới. Chắc bây giờ nhìn lại thì chỉ có mình tôi thực hiện nó.

“Poison Pudding” không phải chỉ là một cái tên không giá trị, mà nó mang nhiều ý nghĩa đối với nhóm. Chúng tôi cùng nhau chờ đợi Fah qua đây, cùng nhau làm cuốn kỷ niệm cho Bu, tất cả, tất cả điều vì cùng sở thích mà lập nên nhóm. Thế mà bây giờ những điều đó đi đâu mất rồi.

Noel sắp tới đây, không biết xung quanh tôi còn bao nhiêu người, nhưng một năm trước chúng tôi cũng đã rất vui vẻ bên nhau. Cáikhông khí tuy lạnh những tay đan xen vào nhau thì thật là ấm áp. Những khoảnh khắc ôm nhau nói chiện phiếm và cùng cười đùa. Thì cái nụ cười ấy mãi mãi còn động lại. Khi PP được có cơ hội để đoàn kết lại với nahu tôi sẽ luôn ước nó không bao giờ tan vỡ. Tôi nhớ mãi nó. Vì nó chỉ như một câu truyện dài vừa mới trải qua ngày hôm qua thôi.

Cũng như khi tôi nhìn lại từng khoảng khắc tôi iu GuiLun thì tôi lại nhớ đến ngôi nhà ấm áp mà chúng tôi từng cùng nhau tạo dựng. Tôi nhớ những người bạn lần đầu tiên tôi quen biết. Và nó luôn là một gia đình GuiLun mà tôi cần. Tuy đã có nhà mới nhưng với tôi không gì có thể sánh bằng ngôi nhà cũ và những người bạn thân iu. Tôi nhớ bé Yuen, bé Doggie, hai bé đã vì gia đình GuiLun mà cố gắng trans tin cho mọi người biết rất nhiều, tôi iu bé Po, bé Up, bé JY, những con người đã cùng tôi vui vẻ những thời khắc còn ở bên nhau cùng nhau nói cười. Bé mướp , bé Pua, Bộp, Sharley, Tracy, Fiona là những người bạn hay cùng tôi nói chuyện phím. Những người luôn tồn tại trong cái gia đình GuiLun mà tôi đã từng biết đến. Tôi luôn mong một ngày nào đó tôi lại được sum họp cùng họ. Đại gia đình to lớn của tôi.

Tôi đã ước những gì tôi mất đi chỉ là một giấc mơ không bao giờ tồn tại, và khi mở mắt thì mọi thứ luôn tồn tại xung quanh tôi. Những người bạn thân quen của tôi không bao giờ rời xa.

Nhưng bây giờ điều tôi có thể nói tôi sẽ lun iu PP, iu Đại gia đình GuiLun, và sẽ mãi mãi nhớ 2 ngôi nhà này không bao giờ wên. Mong rằng mọi người luôn được vui vẻ, ấm áp và gặp nhiều điều may mắn.

https://guilunvn.forumvi.com
Pé Yam
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

Pé Yam

Scorpio Age : 28
Birthday : 03/11/1995
Join GLFS : 08/11/2010
Điểm : 601
Điểm Danh Vọng : 39
Humor : Guilun

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySat Nov 27, 2010 6:28 pm

Nhìn những vid của s' em thấy vui thật đấy ..
Xem những dòng s' viết .. lòng em thấy nôn nao sao đó ..
Tuy em ko trải qua cùng s' ..
Nhưng có lẽ em cũng có thể hỉu đc phần nào tâm trạng của s' ..
Mới năm vừa rồi đây thôi .. Em cùng với những ngừi bạn " thân " của em cùng đi học .. cùng đi chơi .. cùng nhau ăn ún nói chuyện ..
20.11 cùng nhau đi chơi .. Tuyệt biết mấy .. Em cứ nghỉ mãi sẽ ko bao h` thay đổi cho dù ko học chung nữa ..
Nhưng có lẽ ko dễ dàng có đc những ký ức như thế mãi .. Rời xa mái trường cấp 2 rồi .. Dường như là ko còn liên lạc với nhau vậy ..
Cũng ko đi chung hay 888 như trước nữa ..
Ngừi này nói ngừi kia thay đổi .. ròi lại có nh~ hỉu lầm ..
Những kí ức xưa dường như dần dần ko còn nữa ..
Mún níu lại .. mún típ tục có đc nó .. nhưng khó thật ..
Ko còn ai bên cạnh lúc bùn nữa .. ko còn ai tâm sự nữa ..
--------------
Chị ơi .. Em biết em ko hỉu rõ chiện của s' ..
Nhưng có lẽ em cũng hỉu đc 1 chút xíu thôi ..
Dù sao s' cũng đã có đc nh~ kỷ niệm mà đúng ko ?
Cố gắng giữ lấy nó ..
Chị cũng đừng bùn nữa ..
Chị nhé Happy
[ Hôm nay thực sự đang rất bùn , tâm trạng down trầm trọng , nên đọc bài blog của s' , xúc động lắm mún khóc lun á , Em ko nói về Guilun , nên xin lỗi s' , đây thực sự là nh~ tâm trạng trong lòng em mà lâu nay ít khi nói ra ... Em cảm ơn s' vì bài blog hôm nay , vì em có thể ghi ra nh~ cảm xúc của em ]
Cảm ơn s' nhé :X
123club
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

123club

Cancer Age : 33
Birthday : 22/07/1990
Join GLFS : 01/09/2010
Điểm : 1032
Điểm Danh Vọng : 151
Humor : Love couple ^^

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySat Nov 27, 2010 6:36 pm

Hồi ức đẹp... mãi là hồi ức đẹp, kỷ niệm buồn thì quên nó đi
Quá khứ nếu nhìn lại thì có nhiều cái hối tiếc lắm nhưng thực sự thì không thể cho thời gian trở lại được đâu.... mình chỉ có thể cố gắng vì tương lai thôi, những kỷ niệm đẹp thì sẽ mãi lưu giữ trong tim rồi Happy nó sẽ không bao giờ mất đi cả
Không hỉu lắm blog của Jen nhưng mà tương lai còn dài... mình cứ cố gắng hết sức biết đâu 1 ngày ước mơ thành sự thực, những gì bạn đã mất sẽ dần quay trở lại thì sao.... "không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền" thôi ah Happy
ptdesgnhi
♥ Moderator ♥
♥ Moderator ♥

ptdesgnhi

Scorpio Age : 30
Birthday : 21/11/1993
Join GLFS : 28/09/2010
Điểm : 2151
Điểm Danh Vọng : 82
Đến từ : Đến từ nơi luôn có sự tồn tại của 4rum hạnh phúc guilun...
Humor : um.... ^^

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySat Nov 27, 2010 7:01 pm

hhjhjhj ^^
đọc cảm động thật
sis cũng vậy nhé!!! vui vẻ hạnh phúc ấm áp
hy vọng rằng ngôi nhà sis luôn yêu sẽ ko bap giờ tan biếng trong sis nhé!!!
ít ra sis cũng có nhưng hồi ức và kỷ niệm đẹp ^^.....

http://t.sina.com.cn/gguuii
ahrin00
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

ahrin00

Leo Age : 32
Birthday : 12/08/1991
Join GLFS : 12/09/2010
Điểm : 2322
Điểm Danh Vọng : 747
Humor : bình thường rất dễ tính...lâu lâu hơi tửng tửng

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySat Nov 27, 2010 7:13 pm

Bạn Jen hạnh phúc quá nhỉ!!?Bạn còn có nhiều bạn thân, chả bù với Rin làm con một từ nhỏ đến lớn chỉ sống quanh quẩn trong nhà và trường, bạn bè thân thiết cũng chỉ có 1 đứa à kể thêm ....con chó nuôi ở nhà nữa thì là 2 đứa, hùi cấp 1 còn bị người ta ăn hiếp , câp 2 và cấp 3 bị bn5 bè xa lánh vì khó gần và cho rằng tính cách của mình kì quái h1
mit_uot
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

mit_uot

Leo Age : 31
Birthday : 12/08/1992
Join GLFS : 09/11/2010
Điểm : 925
Điểm Danh Vọng : 320
Humor : có guilun là có em

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptySun Dec 05, 2010 11:15 pm

ss jen có nhiều bạn cùng sở thích với mình ghê...mimi cũng có nhiều bạn lắm...nhưng nới thật không có 1 ai là fan của bu ka cả? những sở thích âm nhạc của bạn em hầu như toàn là nhạc việt ....thần tượng của chúng nó đều làm Tim hay khánh phương .....quanh mimi không có 1 ai là yêu thích nhạc nước ngoài dù có thích thì cũng là nhạc sàn ...hay đại loại cái gì đó ....
mimi rất thích đọc truyện thần tượng lại đặc biệt là phải là thần tượng mimi yêu thích thì em mới thích đọc ...lên các 4rum khác ..mimi đều phải chọn những fic có bu ka hay là có ss gui ...mimi cảm thấy không thích điều đó ...vì vậy ,gần đây mimi đã tìm ra 1 ngôi nhà mà mimi rất rất yêu thích nó...tuy là gia nhập chưa được bao lâu ...nhưng 4rum này luôn là ngôi nhà mà mimi yêu quý nhất ,....
đến đây ,mimi mới biết thế nào là tình yêu đối với thần tượng thực sự ,đến đây em mới cảm thấy có rất nhiều người cùng chung sở thích với mình...mimi có thể quen biết được với nhiều bạn hơn ...và đặc biệt là có cùng chung 1 sở thích...
được là thành viên trong 4rum thật là 1 điều hạnh phúc nhất của mimi ...cám ơn ss jen đã tạo ra ngôi nhà chung của guilun này ....
tất cả mọi người ơi hãy cùng nhau trang trí để làm đẹp cho ngôi nhà của 4rum của chúng ta nha !!!!
hihih
LazyCat
♥ Pudding Piao ♥
♥ Pudding Piao ♥

LazyCat

Scorpio Age : 33
Birthday : 12/11/1990
Join GLFS : 06/05/2010
Điểm : 156
Điểm Danh Vọng : 9

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  EmptyTue Apr 12, 2011 4:37 pm

H mới đọc đc những dòng này.......
Là 1 tv của PP (lúc tr'c và cũng như bây h), ss phải nói thật, PP có tan rã hay ko là tùy ở suy nghĩ ở mỗi ng`. Nếu nó tan rã trong ss, những clip ở trên ss đã xóa nó từ lâu Happy
Tuy cả ss vs e đều có những xung đột đã xảy ra, nhưng ss vẫn hi vọng, sẽ có những khởi đầu mới cho tất cả tv của PP, tuy ko cùng nhau nữa, nhưng ít ra, cái gọi là ký ức và kỷ niệm vẫn đáng để tất cả tv của PP zữ trong lòng và trở thành một món quà vô giá để bắt đầu một khởi đầu mới.....
Ko bik e có đọc đc những dòng này ko, nhưng hi vọng e sẽ zữ được những gì quý giá xung quanh e, con ng` sẽ phải thay đổi, nhưng thay đổi để tốt hơn chẳng bao h là cái tội cả ^^
Chúc e và cả PP sẽ có những khởi đầu tốt đẹp cho riêng mỗi người Happy
Sponsored content

[Blog] Kỷ niệm  _
Bài gửiTiêu đề: Re: [Blog] Kỷ niệm    [Blog] Kỷ niệm  Empty

[Blog] Kỷ niệm

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
*Không comt bài 1 dòng.
*Không dùng những ngôn từ thiếu lịch sự.
* Bài viết hay hãy nhấn dấu + để cám ơn.
* Bài viết sưu tầm nên ghi rõ nguồn.
* Tránh spam nhảm không liên quan đến chủ đề.

Yêu cầu viết tiếng Việt có dấu.